Đến tiễn công nhân về quê đón Tết có ông Lê Văn Hà - Tỉnh ủy viên - Ủy viên Ban Chấp hành Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam - Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh; lãnh đạo: Ban Dân vận Tỉnh ủy, lãnh đạo Liên đoàn Lao động tỉnh, Công đoàn các KCN tỉnh...
Tết Giáp Thìn năm 2024, Liên đoàn Lao động tỉnh, Công đoàn các KCN tỉnh tổ chức 27 chuyến xe đi về các tỉnh Nghệ An, Hà Tĩnh, Thanh Hoá, Tuyên Quang, Phú Thọ…, đưa gần 800 lao động khó khăn và gia đình về quê đón Tết.
![cx721.jpg](/PublishingImages/Pages/02-07-2024/22-31-55/cx721.jpg)
Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh Lê Văn Hà mừng tuổi cho các em nhỏ con của công nhân trước khi về quê đón Tết
![cx723.jpg](/PublishingImages/Pages/02-07-2024/22-32-45/cx723.jpg)
Lãnh đạo Liên đoàn Lao động tỉnh và lãnh đạo Công đoàn các KCN tỉnh động viên công nhân trước khi về quê đón Tết
Tiễn công nhân về quê ăn Tết, Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh Lê Văn Hà đã ân cần thăm hỏi tình hình đời sống, việc làm của anh, chị em công nhân và gửi những lời chúc tốt đẹp nhất đến gia đình trước thềm năm mới; mong muốn công nhân được về nhà trên những chuyến xe an toàn, sức khỏe đảm bảo và sớm sum họp cùng người thân sau một năm làm việc vất vả, đón một mùa Xuân đầm ấm và hạnh phúc. Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh cũng hy vọng sau kỳ nghỉ Tết, công nhân sẽ trở lại làm việc đầy đủ nhằm ổn định sản xuất của doanh nghiệp trong năm mới.
Ban Tổ chức cùng các đại biểu chào tạm biệt công nhân về quê đón Tết
Thông qua hoạt động mang ý nghĩa thiết thực này sẽ tiếp thêm sức mạnh tinh thần cho người lao động để sau kỳ nghỉ Tết sẽ quay trở lại Hà Nam cùng tiếp tục lao động, sản xuất tạo ra giá trị cho cuộc sống, góp phần vào sự phát triển chung của đơn vị, doanh nghiệp và của tỉnh./.
Thúy Anh